Patakarang Piskal Lesson Plan Pelegrino C PDF

Title Patakarang Piskal Lesson Plan Pelegrino C
Author Rhea Mae Nara
Course Beed GenEd
Institution University of Cebu
Pages 5
File Size 192.9 KB
File Type PDF
Total Downloads 56
Total Views 440

Summary

University of Cebu-Main Campus Junior High School Department Cebu CityBANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 9inihanda ni: Pelegrino, Camelyn P. Mentor: Ms. Michelle GuigonaLayunin Nilalaman Pamamaraan Pagtataya Takdang-Aralin Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:a. natutukoy ang...


Description

University of Cebu-Main Campus Junior High School Department Cebu City

BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 9 inihanda ni: Pelegrino, Camelyn P. Mentor: Ms. Michelle Guigona

Layunin Nilalaman Sa pagtatapos ng aralin, A. Paksa: ang mga mag-aaral ay Patakarang Piskal inaasahan na: B. Sanggunian: a. natutukoy ang Batayang Aklat: Bernard konsepto ng R. Balitao, patakarang piskal sa et.al(2015).EKONOMIKS pamamagitan ng isang 9 Araling Panlipunanpowerpoint Modul para sa Mag-aaral presentation na Unang Edisyon.Vibal ginamit ng guro sa Group Inc.pahina 286-290. diskusyon; C. Kagamitan:

Pamamaraan I. PANIMULANG GAWAIN: A. Pagbati B. Pambungad na Panalangin C. Pagtala ng lumiban D. Pagpapakilala sa sarili METODOLOHIYA: EFDT APPROACH A. EXPLORE (MOTIBASYON) Panuto: Bumuo ng salita gamit ang mga letrang nakikita sa

Pagtataya Panuto: Sa pamamagitan ng venn diagram, punan ang pagkakaiba at pagkakatulad ng Contractionary Fiscal Policy at Expansionary Fiscal Policy.

Takdang-Aralin Panuto: Gumawa ng isang sanaysay na kung saan naipapaliwang ang kahalagahan ng pagbabayad ng buwis bilang isang mamamayan. Ang sanaysay na gagawin ay mayroong tatlong talata (3

b.

c.

nailalahad ang sariling pananaw sa tungkol sa kahalaghan ng gobyerno sa pagpapatupad ng patakarang piskal sa pamamagitan ng pagsagot sa mga katanungang ibinigay ng guro; at nakabubuo ng isang concept map upang lubos na maunawaan ang dalawang uri ng patakarang piskal sa pamamagitan ng paglagay ng mga detalyeng hinihingi sa konsepto.

PowerPoint presentation,Concept Map Nakalaang oras: isang oras

screen. 1. P A H A A L A M A N 2. P A R A T A K A N G KISLAP 3. S U W I B 4. X E N A P N I O S A Y R LIYCOP 5. C N O R T A C T O I A N Y R LIYCOP Gabay na tanong: 1. Ano-ano ang mga salitang inyong nabuo? 2. Ano ang inyong mga ideya o kaalaman ukol dito? 3. Base sa mga salitang ito, ano sa tingin ninyo ang tatalakayin natin sa araw na ito? B. FIRM-UP(DISKUSYON) Patakarang Piskal  Kahulugan  Ano nga ba ang patakarang piskal?  Ano ang mga kagamitan ng pamahalaan upang makontol

paragraphs) na binubuo ng limang pangungsap(5 sentences). RUBRIKS: Nilalaman- 10% Organisasyon ng ideya- 15% Kalinisan-5% Kabuuang Puntos- 30%

ang galaw ng ekonomiya?  Uri ng Patakarang Piskal  Kailan ba pinairal ng pamahalaan ang Expansionary Fiscal Policy?  Kailan naman pinairal ng pamahalaan ang Contrationary Fiscal Policy?

C. DEEPEN Panuto: Gamit ang isang concept map sa ibaba, ano ang dalawang uri ng patakarang piskal at ang konsepto nito? Buuin ang diagram sa ibaba.

PATAKARANG PISKAL

Gabay na tanong: 1. Ano ang dalawang paraan na ginagamit ng pamahalaan sa patakarang piskal? 2. Ano ang Contratctionary Fiscal Policy? 3. Ano ang Expansionary Fiscal Policy?

D. TRANSFER Batay sa inyong mga natutunan sa paksang tinalakay natin ngayon natin ngayon, sagutin ang mga sumusunod na katanungan. 1. Ano kaya ang kahalaghan ng pamahalaan sa pagpapatupad ng patakarang piskal? 2. Ano naman kaya ang iyong magagawa upang sa ganoon ay makatulong tayo sa ating bayan ng maganap ng pamahalaanang kanilang tungkulin?...


Similar Free PDFs